Diễn đàn 12LH/09.10 - Chuyên Vị Thanh
Rất dzui khi bạn tham gia 4rum của chúng tui!!!

Chú ý: Các bạn phải đăng nhập mới đọc được những Box ẩn.
12LH’s logo
Clock
Latest topics
» Diễn đàn lâu lâu thăm lại 1 lần.....đóng rêu òi
5/3/2015, 08:58 by Panda

» TAO ĐÃ GHÉ THĂM TẠI ĐÂY
31/10/2014, 08:55 by Panda

» ThÔng bÁo!
4/3/2012, 15:22 by Panda

» Sắp ra lò!
13/1/2012, 20:09 by Gió

» Cô bé bán diêm, nghẹn ngào....
27/12/2011, 21:49 by Gió

Đừng cho tôi yêu em lần nữa!

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Đừng cho tôi yêu em lần nữa!

Bài gửi  Gió on 29/11/2010, 12:42

Một ngày đẹp trời! Chung quanh tôi mọi thứ như khác đi. Tôi cảm thấy nhẹ nhỏm hơn nhiều, như vừa trút được gánh nặng gì đó mà tôi chưa hề nhận ra đó là gì. Rồi đêm đến, trời cúng tối lắm, tôi ngồi một mình cớ sao tôi lại không thấy nhớ... Lạ nhỉ?.... thì ra tôi đã dần quên em. Tưởng chừng thời gian không thể phai đi nỗi nhớ, không ngờ nó lại có một mảnh lực đáng sợ. Nó làm tôi quên em, xung quanh tôi còn nhiều lăm những người bạn, công việc, sự nghiệp, và tôi cần có nó cũng như cần em vậy.

Có thể nói rằng nếu ai bảo: xa mặt không cách lòng thì đó là dối trá. Đừng tin họ. Bởi ngày xưa tôi cung như thế, tôi không hề tin là thời gian giúp tôi quên em. Nhưng rốt cuộc tôi cũng đã quên. Hình như cái giúp tôi nhớ đến em đó là ánh mắt ghét bỏ, khinh khi đại loại như vậy chứ không phải là những lời dịu dàng hay những nụ cười thì phải. Bởi thế khi xa em tuy có liên lạc nhưng đó đều là những lời khách sáo, bởi thế em cũng như mọi người không còn quan trọng.

Nhưng cuộc sống không như người ta muốn. Hôm nay tôi đã làm em buồn, em giận, thái độ giống như người đến từ sao "Hỏa". Một câu chỉ một câu rồi lặng thinh. Một sự im lặng đáng sợ. Và đó cũng là liều thuốc khơi gợi quá khứ. Và thế là tôi phải nghĩ tới em, phải nhớ em lần nữa. Trời ơi có phải đây là sự trừng phạt.... Có lẽ vậy..... Có lẽ tôi yêu cái cách em hờn em giận, cái cách yêu khác người, nhưng tôi tin rằng thời gian vẫn là liều thuốc lẵng quên. Mai đây tôi cũng sẽ quên em thôi. Cho dù bây giờ tôi đang đau xé lòng vì..... đâu?...Vì gì đây?
Gió
Developer
Developer

Sinh nhật : 15/05/1992

http://12a3-thpttvt.forumvi.com

Re: Đừng cho tôi yêu em lần nữa!

Bài gửi  hoaanhdao on 29/11/2010, 14:29

Ban sil, k len djen dan mot thoj gjan ma da thay pan co nhju tam su qua ruj. Doc xog nhug dog pan vjet tuj cug k pjt noj gj hon. Ban noj xa mat chac chan cah log tuj k hoan toan dog y dau. Du pjt khj xa nhau kho ma gap mat, tro chuyen, chja se cug nhau nhug do cug k the la ly do khjen cho tc ban dah cho aj do phaj nhat dan,tru khj ban that su chua dah nhju tc cho ngdo. Co the khj con ng ta k gap mot thoj gjan thj hjh anh doj phuog se lang dog xuog nhu cu ngj den ngay gap laj dj, cx hp se o at tran ve => kq la de vo,khoc huhu(doj dzj aj nhay cam nhu tuj)hjw. Noj gj thj noj ban lam nho gjan ruj thj chju kho xuog nc tj xju dj,cgaj thjx dc qtam,do dah ma!
hoaanhdao
Super member #1
Super member #1

Sinh nhật : 23/10/1992

Bài gửi  conkhicuoi.keke on 30/11/2010, 12:24

Lợi nè! Ông có nói là thời gian nó sẽ giúp ông quên đc 'nhỏ' nhưng cũng chính nhờ thời gian mà chứng minh đc tình cảm của chính mình đối với người ấy như thế nào.Ngựa chạy đường xa mới biết con nào tốt con nào xấu chứ! Khi ở xa nhau mà mình cứ nghĩ về nhau thì thử hỏi có cái gì ngăn chặng đc tc của 2 người đc,đúng k?. Mỗi ngày nhớ đến "nhỏ" chừng vài giây/vài phút gì đó cũng đc (nhưng tôi nghĩ...thì không thể nào 1 vài giây/vài phút đc đâu,hễ cái đầu rảnh rỗi là nghĩ về cô ta.và đó có lẽ là chịu chứng thường gặp trong tc mà thôi.hehe). Còn đối với những ai xa nhau mà lòng cũng cách lun có lẽ là do họ bị việc học,công việc,gì gì đó...bao vây tấp nập thì khi đó họ không còn thời gian suy nghĩ và nhớ đến nhau==>>tình cảm mờ nhạt lúc nào hok hay lun (nhưng lý do này=>kq như zị thì thật là đáng tiếc.Biết rằng trong học tập có những lúc hết sức là bận rộn nhưng khi bận rộn như thế thì ta hãy kìm nén lại tc của mình(lắng đọng xuống)..... sau đó nổ tung ra trở lại bình thường) .Cái nữa là do bên cạnh người này/kia xuất hiện thêm 1/2/3,...nhân vật mới >> ít nhiều gì cũng ảnh hưởng đến suy nghĩ của 2 người thui.Nếu 2 bên cùng nhau trân trọng và luôn gìn giữ tc đó thì họ sẽ nhớ nhau+vượt qua mọi thử thách=>đến & ở bên nhau thôi.hihi.
Đào nói đúng đó,"bạn cảm thấy tình cảm bị phai nhạt khi bạn chưa thật sự giành nhiều tình cảm mà bạn giành cho người đó".Ưh,Ông có xem phim "Try" mà. 1 người ở VN,1 người bị gia đình lôi đầu qua bên Mĩ(dã man wá!) & hình như hok có liên lạc gì lun,vậy mà sau 4 năm trời xa cách họ vẫn nhớ>>tìm>>gặp>>kết hôn>>...>>có cháu nội lun đó sao?
Nhưng trên thực tế chẳng có bao nhiêu người xa mặt mà không cách lòng đâu?khoảng chừng 10% chứ gì.Nhưng tôi hy vọng là mình lọt dzô top ten này.keke.
Thời đại mới rồi,mà thời đại mới là trái ngược với thời cổ điển.Ông bà ta có câu "xa mặt cách lòng" gì đó, bây h đến thế hệ chúng ta đổi lại như gì he:"xa nhau,cách mặt,chặt lòng".Dù biết là "con cải cha mẹ(hay ông bà gì đó) trăm đường con hư" nhưng tui thấy cải lại trong trường hợp này theo hướng tích cực mà.Vì vậy,các bạn hãy tự tin mà phấn đấu nhá!hehe. OK! OK!
conkhicuoi.keke
Developer
Developer

Sinh nhật : 21/09/1992

Bài gửi  Panda on 30/11/2010, 14:26

Sil: ông thật hay, hay ở chổ bik mình nghĩ gì và có thể nói ra. Bây giờ, chắc ông đã nhẹ nhỏm hơn nhìu òi. Cười lên đi Cười nhăn răng
Conkhỉ wậy: ê sao mày dám to gan tuyên bố cải lời ổng,bả mậy. Coi chừng cúp lương đói nhăn răng Ma!!! Ma!!! . Có cải cũng từ từ, lén lén thui nhe khỉ wậy Huýt sáo! Huýt sáo!
Panda
Developer
Developer

Sinh nhật : 24/07/1992

Bài gửi  conkhicuoi.keke on 1/12/2010, 08:43

hehe. Cười te te lén lúc mới zui,hồi hộp+hấp dẫn, đúng k? keke.
Mà tại nói cải vậy cho zui thui.Từ hồi đó tới h có ai ủng hộ "xa mặt cách lòng đâu",nó là câu để chỉ chít,chê bay thui,chứ có ai khen bao h.
conkhicuoi.keke
Developer
Developer

Bài gửi  Zem_1601 on 1/12/2010, 11:58

tui thấy câu "xa mặt cách lòng" là có lí đó chứ, tại từ trước tới h có nghe thấy chuyện nào mà xa mặt mà ko cách lòng bao h, chỉ có trong phim mới có mấy chuyện ngược lại với nó thui
Bởi vậy Sil mà có như thế cũng đừng tự trách mình vì đó là lẽ thường tình, có mấy ai làm ngược lại được, họa có thánh nhân =.= (mà mấy ổng chít hít roài ) Cười te te
Zem_1601
Developer
Developer

Sinh nhật : 16/01/1992

Bài gửi  Gió on 1/12/2010, 15:52

hi mấy ông thán nhân là mấy tượng đá ở ngoài trời đó. Tui hok muốn như mấy ổng đâu Cười nhăn răng
Gió
Developer
Developer

Bài gửi  hit_and_run on 1/12/2010, 16:00

Uh...có lẽ Xa mặt dễ dẫn đến cách lòng, nhưng nếu cả 2 đã từng gắn bó khắng khít (trong sáng nhe)!, tin tưởng nhau thì xa nhau ko đến nỗi cách lòng đâu...hỡi ôi ngta sinh ra để làm chi mà khổ đau vì tình yêu, chuyện đời thế này, tui cũng vậy, nhưng sau mỗi lần buồn, tôi xách xe ra chạy vòng vòng chợ, lựa chỗ nào vắng tôi đi hơn 100 cây chuối giờ là đâu lại vào đấy, Racing là niềm đam mê của tôi, giúp tôi giải quyết u sầu, Racing sẽ ko bao giờ bỏ bạn, chỉ có bạn bỏ Racing thôi, Dám thử như tôi ko? đùa tí cho Mr.Sil vơi nỗi niềm thôi!
hit_and_run
Member #1
Member #1

Sinh nhật : 25/03/1992

Bài gửi  phamnguyen.2608 on 2/12/2010, 22:39

Hehe, rất cám ơn mấy ông như Nhơn. Racing đi, tụi học y sẽ không sợ thất nghiệp nữa!!! kakaka! Ma!!! Ma!!! Ma!!!

Moderator
Moderator

Sinh nhật : 26/08/1992

Bài gửi  S2_phanthanhbinh_S2 on 3/12/2010, 09:05

@Nhon: Hum nào t zí m xách xe lên Đại lộ Hòa Bình Race tới Nguyễn Trãi nè, chơi hok, sẵn bị công an hốt lun!!! Quỷ sứ nè Quỷ sứ nè Quỷ sứ nè
S2_phanthanhbinh_S2
Super member #6
Super member #6

Sinh nhật : 27/09/1992

Bài gửi  Panda on 3/12/2010, 16:54

anh,em thằng nào có phân khối lớn thì chơi ih, nghe nói tụi ốc bu vàng sợ die lắm!!!!
Panda
Developer
Developer

Sinh nhật : 24/07/1992

Bài gửi  phamnguyen.2608 on 3/12/2010, 18:34

Hehe, từ chiện tình yêu --> đua xe --> công an. affraid affraid affraid
Thiệt là nể phục mấy ông lớp mình thiệt (trong đóa có tui, hehehe Ma!!! Ma!!! Ma!!! )

Moderator
Moderator

Bài gửi  hit_and_run on 3/12/2010, 19:16

Chẳng qua labày tỏ cách giải khuây với chủ topic thui! hum nào ae LH mag xe đạp ra tổ chức Racing nè............khakha........ông chủ topic ko bít có bùn ko nhỉ, ae mình vào toàn là sì pam ko........
hit_and_run
Member #1
Member #1

Sinh nhật : 25/03/1992

Bài gửi  phamnguyen.2608 on 3/12/2010, 19:29

Hehe, thằng chủ Topic zìa quê mất tiu òy! Chắc lâu lắm nó mới check đc cái topic của nó! hì! Có spam thì zừa zừa thui nha! Hok thui là phong danh hiệu Spammer cả đám đóa nha! Cười nhăn răng

Moderator
Moderator

Bài gửi  Gió on 5/12/2010, 09:06

Ta có mặt rồi, cái chủ đề của ta bọn mi biến thành thập cẩm hả? Giận dữ Giận dữ Giận dữ Giận dữ . Ta hận !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Gió
Developer
Developer

Bài gửi  Zem_1601 on 5/12/2010, 11:14

spamer Cười te te
Zem_1601
Developer
Developer

Bài gửi  phamnguyen.2608 on 5/12/2010, 15:17

@Ngọc: ê, m spam thiệt roài đóa nha! Đừng có lấy thói wen nhắn tin ngắn đưa zô áp dụng cho 4rum chớ?! Suspect Suspect Suspect
@Sil: quạo rùi hả? Cười nhăn răng Cười nhăn răng Cười nhăn răng Đừng lo, sau 1 thời gian nữa topic này sẽ càng thập cẩm hơn, quạo chi mau nổi mụn (ghi chú: mụn trứng...gà ko àh) Ma!!! Ma!!! Ma!!!

Moderator
Moderator

Bài gửi  Gió on 5/12/2010, 22:55

Đừng lo cho a nguyễn à, di truyền 3 má anh hok ai có mụn đâu! Anh cũng không ngoại lệ! Cười te te Cười te te Cười te te Cười te te Cười te te
Gió
Developer
Developer

Bài gửi  phamnguyen.2608 on 6/12/2010, 15:27

Đào đâu ùi! Zô đây mà coi nè, hình như trên m lại mất thêm 1 trái bom bự nữa roài kìa!!! affraid affraid affraid (4rum lại có thêm 1 thằng đệ tử Bin LaDen roài Ma!!! Ma!!! Ma!!! )

Moderator
Moderator

Bài gửi  hoaanhdao on 6/12/2010, 17:29

Hajz.co may traj bom ma cug bj chom nua.puc qua.hjx.
hoaanhdao
Super member #1
Super member #1

Sinh nhật : 23/10/1992

Bài gửi  Gió on 6/12/2010, 21:48

hùi nào chài! tui có lấy cắp boom đâu? Bà Đào lấy cắp rồi đem cho tôi mà! Đá lông nheo Đá lông nheo Đá lông nheo Đá lông nheo
Gió
Developer
Developer

Bài gửi  phamnguyen.2608 on 6/12/2010, 23:22

Áh àh, zậy là bà Đào dám cấu kết zới mr.Sil, buôn bán Bôm bất hợp pháp nha?! Mai mốt phải gọi điện báo án mới được!!! Hehehe!!! Ngầu Ngầu Ngầu

Moderator
Moderator

Bài gửi  conkhicuoi.keke on 6/12/2010, 23:47

wa...wa rùi!loạn hết roày!h cái topic này nếu gọi là "thập cẩm" thì thật là quá lịch sự đi...mà nên gọi là "xà bần" thì hay hơn,hợp hơn,cổ lỗ xỉ hơn....
Bông Đào này ghê thiệt!mới dzo đó chưa đc 3tháng nữa mà lìu thấy ngán lun,quảng cáo bôm tum lum ah.ừ he,còn dám trộm bôm cho để cu Lợi nổ banh xác nữa chứ!!!(đc kỹ nhá!)dã man wé! Sợ quá đi thôi Sợ quá đi thôi
Quên nữa!Ku Nhơn,m lụm đâu ra cái hình của ông ômô đó dạ??? Nhìn ỗng cầm chiếc dép đó dễ thương wá đó chứ! ừ,câu slogan còn độc hơn nữa nha!!! mà Nói chung đc xong câu này t cười ra nước mắt rồi nè!hix. Lo lắng Nhíu mày Khóc rồi nè
Bông Đào,cho nhận xét cái hình avatar tí nha??? hoa đào này giống bôg mua quá àh.hihi. Nghi lắm nha!!!!! Nghi lắm nha!!!!! Nghi lắm nha!!!!!
conkhicuoi.keke
Developer
Developer

Bài gửi  Zem_1601 on 7/12/2010, 13:28

mà trường mất bom thì làm j mà mắm đào bực dữ vậy
Zem_1601
Developer
Developer

Bài gửi  phamnguyen.2608 on 7/12/2010, 23:46

@Ngọc: tại mất nhìu wá, hok còn cho nó xài nên nó bùn zậy mà! Cười nhăn răng Cười nhăn răng Cười nhăn răng

Moderator
Moderator

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang