Diễn đàn 12LH/09.10 - Chuyên Vị Thanh
Rất dzui khi bạn tham gia 4rum của chúng tui!!!

Chú ý: Các bạn phải đăng nhập mới đọc được những Box ẩn.
12LH’s logo
Clock
Latest topics
» Diễn đàn lâu lâu thăm lại 1 lần.....đóng rêu òi
5/3/2015, 08:58 by Panda

» TAO ĐÃ GHÉ THĂM TẠI ĐÂY
31/10/2014, 08:55 by Panda

» ThÔng bÁo!
4/3/2012, 15:22 by Panda

» Sắp ra lò!
13/1/2012, 20:09 by Gió

» Cô bé bán diêm, nghẹn ngào....
27/12/2011, 21:49 by Gió

Các loại dấu câu...đọc hay nhớ thanksssssss

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Nếu bạn thấy hay thì tôi sẽ post tiếp nhá...

Hay

Tương đối

Dở ẹt

Xem kết quả

Các loại dấu câu...đọc hay nhớ thanksssssss

Bài gửi  aloconkhikho on 4/12/2010, 19:20

CỨU TỚ VỚI!

Các “ấy” có biết, tớ rất khoái cóc. Cứ thấy cóc, tớ muốn rớt... nước miếng. Cóc chấm muối ớt, cóc chấm mắm ruốc... tớ “kết” hết ráo.

Tháng trước, tớ xách mấy kí cóc đến lớp, thấy thế, nhóm tóc tém kéo đến. Thoáng chốc, chúng chén hết ráo. Tớ tức quá, khóc hết nước mắt! Chúng ác quá! Dám chén hết cóc. Đến hết tiết, chắc thấy áy náy, chúng xúm đến kéo tớ tới quán cóc. Thấy thế, tớ mới hết tức. Tới quán, tớ thấy cóc tiếp. Tớ nói: “Mấy “ấy” ới, đến lấy cóc chấm muối ớt với tớ nhé! Tớ với chúng nó kéo đến thúng cóc, cháp hết. Thoáng cái, tớ liếc thấy cái bóp. Ối ! Ối ! Nó trống tuếch. Mấy ấy ới ! Cứu tớ!

Kí nhé

Đứa khoái cóc !!!
------------------------------------------------------------------

Mấy tối tiếp, Thắng cứ đến dưới gác xép của Thuý đứng hát.

Tối trước, hắn hát suốt khiến Thuý đố có nhắm mắt chút ít. Hắn hát giống chó hét, cứ hát miết khiến Thuý phát ghét. Thuý kiếm Yến tính kế, bắt Thắng nín hát, nó với Yến cứ lí rí, khúc khích suốt.

Mới đến lớp, Thuý xách dép tiến đến lớp Thắng. Hắn biết trước, trốn mất. Tức quá, Thuý kiếm Yến giúp quyết kiếm kế sách khác. Kế sách ấy rất ác, chắc chắn Thắng hết hát.

Tối đến, Thắng đứng dưới gác xép hát. Thắng hát đến khúc hứng nhất. Á… á, Thắng rú khiếp quá, trứng thối rớt trúng hắn, hắn mất vía biến tuốt. Chấm dứt kiếp hát.

Tối khác, Thuý ngóng xuống dưới thấy vắng bóng Thắng, Thuý nhớ Thắng quá, Thuý hối. Thuý nhớ tiếng hát giống chó hét. Thắng có biết?
------------------------------------------------------------------
CHẤM HẾT VỚI THUỐC LÁ

Lúc trước, tớ rất khoái hút thuốc lá. Có thuốc lá, tớ rất có khí thế; vắng nó, thấy thiếu thiếu, trống vắng lắm.
Sáng sớm, mới thức giấc, ngáp ngáp mấy cái tớ tức tốc móc dưới mép gối lấy gói thuốc lá, rút điếu gắn mép; đốt, rít mấy cái đến tốp má. Tớ ngước mắt ngắm khói thuốc trắng phếu kiếm phát kiến mới; đến lúc hết điếu thuốc tớ mới bước xuống đất.
Sáng đến tối, hết điếu nối điếu, tớ hút hết mấy gói. Tớ với thuốc lá gắn bó rất khắng khít. Túi áo tớ với gói thuốc lá rất giống cá với nước.
Thấy tớ hút thuốc quá, mấy đứa chí cốt, nối khố mắng nhiếc tớ đến phát khiếp:
- Hút lắm thế! Chết sớm đấy!…
Chúng nó lấy báo có nói đến cái chết xuất phát chính gốc thuốc lá, dúi dúi trước mắt tớ, bắt tớ ngấu nghiến. Chúng khống chế ép tớ hứa chắc chắn hết hút thuốc, nếu thấy tớ hút thuốc tiếp, chúng nó cắt đứt, hết tiếp xúc với tớ.

Tớ thấy hết cách chống chế với mấy đứa. Thấm thía lúc báo chí nói khắp thế giới hút thuốc lá có xác suất chết rất lớn khiến tớ phát ớn.
Tớ nói lớn với mấy đứa:
- Tớ hứa, quyết chí cắt đứt với thuốc lá!
Tớ móc túi lấy gói thuốc lá bóp nát ném xuống đất có mấy đứa chứng kiến.
Thấy tớ có ý chí quá, chúng nó khoái chí nói:
- Có thế chứ, hết ý đấy!
Lúc trước thấy hút thuốc lá, tớ sút kí, rất ốm yếu. Chấm hết với thuốc lá bốn tháng tớ thấy phấn chấn, “múp” đến tám kí. Thấy tớ, mấy “bé gái” cứ liếc xéo, đắm đuối lắm.
-------------------------------------------------------------
Tí, Quyến hái cóc

Sáng sớm, Mít, Quyến thấy mấy trái quýt với mấy trái cóc chín, Quyến nói:
- Tớ kết cóc nhất, cóc chín tớ ngó thấy khoái lắm!
Mít thấy quýt chín, muốn hái hết, nó nói với Quyến:
- Tớ đứng ngó bác Tám, Quyến hái trái nhé? Hái hết mấy trái chín, Quyến xuống tớ với Quyến hết nuốt nước miếng!

Quyến lắc lắc:
- Chó bác Tám cắn chết!
- Giúp tớ với, tớ muốn chén quýt quá!- Mít nói.
Quyến thấy Mít nói thế, mới giúp hái quýt. Quyến hái bốn trái quýt với sáu trái cóc, tính hái tiếp... Mít dưới gốc hét lớn:
- Chó bác Tám, chó bác Tám đến!
Nói đến đấy Mít phóng mất! Chó ngước ngước ngó Quyến. Quyến vốn yếu bóng vía, hết dám xuống đất. Quyến réo bác Tám, muốn bác xí xóa. Bác Tám nói: “Quyến cứ hái hết quýt, cóc chín, cấm Quyến hái lén tiếp!”. Quyến hứa Quyến hết dám!

Được sửa bởi aloconkhikho ngày 4/12/2010, 19:21; sửa lần 1. (Reason for editing : Hacked tài khoản mới vô được diễn đàn này...mệt thiệt nha...)
aloconkhikho
Member #1
Member #1

Sinh nhật : 01/03/1992

Re: Các loại dấu câu...đọc hay nhớ thanksssssss

Bài gửi  Zem_1601 on 4/12/2010, 19:47

hay đấy
mặc dù là đọc thầm vậy mà đọc một hồi cũng muốn đứt hơi ... Phù
thanks một phát vì có công sưu tập Cười nhăn răng
mà con khỉ khô khét là ai vậy Cười nhăn răng
Zem_1601
Developer
Developer

Sinh nhật : 16/01/1992

Bài gửi  phamnguyen.2608 on 5/12/2010, 15:38

Hehe, truyện hay đóa nha! Khoái nhất là tấm hình cuối, độc thiệt Cười lăn lộn Cười lăn lộn Cười lăn lộn
Àh, mọi người cùng đoán xem đồng chí Monkey Khô là ai nhe!!! lol! lol! lol!

wên nữa, thanks 1 phát roài đóa nhé! Cười nhăn răng

Moderator
Moderator

Sinh nhật : 26/08/1992

Bài gửi  conkhicuoi.keke on 7/12/2010, 01:39

Cái này lạ nà!đọc từ trên xuống tới chỗ "Hắn hát giống chó hét" cười mún xỉu lun dạ!
Cười te te Cười te te Cười lăn lộn Cười lăn lộn Cười lăn lộn Cười lăn lộn.tét cái miệng ta rồi!cười típ thui.Cười lăn lộn Cười lăn lộn Cười lăn lộn
Thanks 1 cái nè!!!!
conkhicuoi.keke
Developer
Developer

Sinh nhật : 21/09/1992

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang